![](https://playulti.com/storage/images/63da39eb8f1fd.jpg)
![](https://playulti.com/storage/images/63dcd470c986a.jpg)
“ ภายในเกม Resident Evil 4 ตัวละครที่เขาชื่นชอบมากที่สุดก็คงจะเป็น Leon แต่ถ้าเป็นฝั่งศัตรูคงหนีไม่พ้นเจ้าเลื่อนไฟฟ้า เพราะทุกครั้งที่มันปรากฎตัวทำให้เรารู้สึกตกใจและต้องระมัดระวังตัวเองอยู่บ่อยครั้ง ซึ่งการที่จะออกแบบในเวอร์ชันรีเมคมันไม่ง่ายเลย จากตอนแรกที่เขาลองปรับนู่นนี้นั้นดูสุดท้ายเขาเลยเลือกให้ตัวละครนี้เป็นคนทั่วไปไม่ได้เป็นบ้าหรืออะไรแค่สวมโม่งและถือเลื่อนไล่ล่าเรามันก็น่ากลัวพอแล้ว ”
![](https://playulti.com/storage/images/63dcd49ed8bdf.jpg)
![](https://playulti.com/storage/images/63dcd4a489a71.jpg)
“ ส่วนศัตรูตัวใหม่ที่คุณได้เห็นในตอนนี้คือคนรูปร่างใหญ่สวมหน้ากากวัวและมีค้อนใหญ่ มันเป็นหนึ่งในตัวละครที่เพิ่มเข้ามาเพราะตัวเกมต้นฉบับก็ไม่ได้มีอยู่ เหตุที่เราเพิ่มศัตรูใหม่เข้ามาก็เพราะอยากตัวที่แข็งแกร่งและมีความเถื่อนดิบมากกว่าเดิมด้วยเพราะปรสิตที่อยู่ในตัว ”
![](https://playulti.com/storage/images/63dcd4b252367.jpg)
![](https://playulti.com/storage/images/63da39f5bdaa1.jpg)
![](https://playulti.com/storage/images/63dcd51b53b39.jpg)
![](https://office.mustplay.in.th/static/thumb/2022/6/22/attach-1658477501595.jpg)